Sông Mã của tôi
Chào mừng bạn đã tới thăm Diễn đàn Sông Mã của tôi!hãy đăng ký để làm thành viên của diễn đàn bạn nhé!^^
Chúc bạn vui vẻ
Sông Mã của tôi
Chào mừng bạn đã tới thăm Diễn đàn Sông Mã của tôi!hãy đăng ký để làm thành viên của diễn đàn bạn nhé!^^
Chúc bạn vui vẻ
Sông Mã của tôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sông Mã của tôi

Chào mừng các bạn tới Forum Sông Mã của tôi

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Top posting users this week
No user
Latest topics
» Mọi người xem đừng sock nhé
Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeMon Dec 02, 2013 9:44 pm by anhluanyeu1993

» Nhận Làm Bằng Lái Oto
Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeMon Dec 02, 2013 9:40 pm by anhluanyeu1993

» SOng Ma Toan Tap
Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeMon Dec 02, 2013 9:39 pm by anhluanyeu1993

» Khai chương cho box này với bức ảnh hot của admin :D
Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeMon Dec 02, 2013 9:36 pm by anhluanyeu1993

» Vỡ Bụng Vì Cười
Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeSat Aug 03, 2013 8:26 pm by anhluanyeu1993

» AE đâu hết rồi
Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeSat Aug 03, 2013 8:19 pm by anhluanyeu1993

» ĐÂY LÀ CÁC ĐƯỜNG LINHK GAME ONLINE
Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeWed Oct 17, 2012 3:29 pm by anhluanyeu1993

» lam bai dep
Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeSat Jun 02, 2012 4:08 pm by anhluanyeu1993

» Chỉnh Sửa nhá hihi
Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeThu Mar 29, 2012 12:40 am by ju_dong

Lời cuối cho tình yêu đầu ..!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Fleet611
Ăn chơi khét tiếng
Ăn chơi khét tiếng
Fleet611

Lời cuối cho tình yêu đầu ..! Empty
Bài gửiTiêu đề: Lời cuối cho tình yêu đầu ..!   Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeTue Nov 01, 2011 1:50 pm

Trước đây, khi nghe người ta nói: “Tình yêu đầu mong manh và dễ vỡ, yêu là đau, khi đánh mất đi người mình yêu thì đau như ngàn mũi dao đâm vào tim…”, em đã bật cười vì những câu tưởng chừng như “sến” ấy.

Nhưng giờ này, anh mới hiểu tại sao khi chia tay một người mà mình thật sự yêu lại khiến người ta trở nên “sến” như vậy.

Mình đã quen và yêu nhau vào những ngày đầy gió. mộc châu , cái lạnh không quá se sắt nhưng đủ để làm cho người ta cảm thấy trống trải và cô đơn, nhất là với một anh chang nhạy cảm như anh. anh đã để mất em, mất đi niềm vui bấy lâu lấn át cái bầu không khí đượm buồn này. em còn nhớ không? Cái ngày chúng mình nói lời yêu nhau cũng là một ngày có gió lạnh, mưa phùn, nhưng anh thấy hạnh phúc biết bao khi trái tim mình lần đầu lỗi nhịp, lần đầu biết thổn thức và nhớ nhung. Khi sải bước cùng em dưới hàng phượng tím, nụ cười cùng những câu nói dịu dàng đã làm trái tim anh ấm nóng
Em thì sao? Yêu và trao nhau ngọt bùi, cho nhau những nụ cười cũng như không ít nước mắt, vậy thì giờ đây có còn lại gì trong trái tim em? Anh đã đặt ra rất nhiều câu hỏi nhưng rồi vẫn phải tự mình trả lời những câu hỏi ấy. Em đã đến và nói lời yêu anh, nói rằng “không biết em có mang lại hạnh phúc cho anh hay không nhưng em sẽ cố gắng”. Ấy thế mà em lại chóng quên và để anh lại một mình cô đơn với mớ cảm giác hỗn độn như thế này. Nếu nói là “khủng hoảng tâm lý” thì hơi quá rồi nhưng thật sự anh đã đau khổ và tuyệt vọng khi nhìn em quay lưng và vô tình với anh.
anh không thể hiểu được em đã nghĩ thế nào về tình yêu của chúng mình, sau khi chia tay, em có còn nhớ tới anh không? Còn anh, anh thường buồn và nhớ em, nhớ về những kỷ niệm đẹp hơn là thực tại về em mà anh thường nghe người ta nói. Có không ít người khuyên anh, nên quên em đi với đủ thứ lý do đại khái như: em không tốt, em là người chóng thay đổi và giả dối. anh biết chứ! Anh biết hết mọi chuyện người ta nói sau lưng em, biết rằng người con gai anh đang theo đuổi chỉ là một người chuộng bề ngoài và không hề thật lòng khi buông những lời tán tỉnh. anh cũng biết người ta đến với em chỉ để thỏa mãn cảm giác chinh phục thôi, nhưng anh lại thấy đau, anh buồn khi em nói chia tay vì một người khác.
Có thể chúng mình chia tay, đó là sự giải thoát cho em. Yêu anh, em không thấy hạnh phúc chỉ vì anh không có gì đặc biệt. anh khong đẹp trai, không có gì thú vị và cũng không thuộc một tuýp người nào trong số mẫu người mà em thích. Nên em đã nói lời chia tay khi nhận ra anh thật nhàm chán. Anh không thể trách em và cũng không thể áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác nhưng thực sự giờ phút này, anh chỉ biết nghĩ về em trong sự lừa dối mà em trao anh, vì anh hi vọng như thế anh mới quên được em.
Nhưng phải làm sao hả em ? Làm sao để quá khứ ngủ yên và thôi đánh thức anh trong những giấc mộng? Làm sao để quên khi đến trường anh vẫn phải nhìn thấy em? Học chung một lớp, quen nhau cũng vì học cùng lớp và rồi chia tay, vẫn phải là bạn, vẫn phải nhìn nhau. amj không giả vờ cao thượng khi chấp nhận chia tay và chấp nhận làm bạn để nhìn em tán tỉnh những người con trai khác, nhưng anh cảm thấy mệt mỏi, đau đớn hơn khi bắt ép trái tim mình phải ghét e,, phải nghĩ em là một kẻ xấu để bấu víu vào mà hận em, quên em
Em đã thừa nhận rằng em không tốt nhưng vì thế mà em bảo rằng “quên em đi” thì anh không làm được. Quên em bằng cách nào khi mỗi ngày anh đều phải đi trên con đường mà ngày xưa hai đứa bước cùng nhau? Làm sao quên được khi mỗi ngày đều nhìn thấy anh và buộc lòng phải coi em như người xa lạ nhưng trái tim anh vẫn không thôi thổn thức… anh có thật nhiều lý do để nói rằng mình thật sự yêu em, nhưng cái tình yêu thật sự này chẳng làm em lay chuyển được.
Phải chăng là anh đã sai khi không giữ em lại, anh đã sai khi làm tổn thương trái tim mình và tổn thương lòng tự trọng mà bấy lâu anh luôn gìn giữ. Vì lòng tự trọng quá cao mà anh không thể nói lời xin lỗi và không thể níu kéo em. Nhưng có thay đổi được gì không em? Nếu như anh đánh đổi lòng tự trọng của mình để níu giữ em lại thì em có vô tình như thế? em đã ra đi, bỏ mặc cho anh khóc một mình, mặc cho anh đau khổ thì em vẫn không quay lại. Chia tay mà không cho anh một lý do nào đáng để anh tin, đáng để phải quay lưng với nhau cả. Hỏi em tới cả hàng chục lần nhưng em vẫn chỉ nói rằng: “do chúng ta không hợp nhau”. Nếu như không hợp nhau mà chia tay thì tại sao em lại .....?? Sao lại bỏ đi mặc cho trời mưa, lạnh? anh chấp nhận sao được khi những hành động của em hoàn toàn trái ngược với lời em nói. Nói rằng không còn yêu thì sao lại khóc, sao lại gọi anh ?...
Anh - một đứa con trai không hẳn là mạnh mẽ nhưng anh đã từng tự tin rằng mình không phải là kẻ yếu đuối vậy mà giờ thì sao? anh đã khóc, khóc thật nhiều khi bị em bỏ rơi. anh không cảm thấy xấu hổ khi mình bị em bỏ rơi, anh chỉ ái ngại với lòng mình rằng mình không mạnh mẽ được thôi. Nước mắt không thể ngăn nổi tình yêu đã rạn nứt ấy nhưng anh tự hào vì mình đã thật lòng với em. Có người nói với anh rằng: “đừng nên hối tiếc vì một người đã bỏ rơi anh, người ta không yêu anh thì có chăng anh chỉ mất đi một kẻ không đáng được anh yêu, còn họ mất đi một người thật sự yêu thương họ mà thôi”. anh đã tin vào những điều như thế để cố quên em, nhưng anh vẫn không làm được. Vẫn gặp, vẫn nhìn thấy nhau nhưng tình yêu thì không còn nữa
Vậy là mình đã chính thức chia tay, hai người chúng ta giờ sẽ trên hai ngả đường khác nhau mà không bao giờ có điểm gặp. Chia tay vào những ngày có mưa và hôm nay cũng vậy. Trời mưa rất to, còn anh ngu ngốc ngồi trong căn phòng này nhớ về em. Chia tay, anh đã khóc, đã đau, nỗi đau câm lặng không nói thành lời, anh cũng đã cười thật nhiều vì những tưởng rằng nụ cười ngốc nghếch không có lý do ấy sẽ lấn át nước mắt trong tim. Nhưng càng cười em lại càng thấy buồn và càng đau hơn. Chắc tại vì anh suy nghĩ nhiều quá thôi em nhỉ??? Vì chia tay có thể là sự kết thúc để rồi bắt đầu những điều mới mẻ và tốt đẹp hơn.
ANh không giả dối khi chúc em sống vui vẻ và học tập tốt, còn chúc em hạnh phúc bên người con trai khác thì anh nghĩ rằng mình không đủ cao thượng để rồi hằng ngày gặp em, nhưng em lại vô tình và quan tâm tới người khác. Có thể là anh đã ích kỉ rồi phải không em? Quãng thời gian yêu nhau ngắn ngủi, chưa đầy 9 tháng sau ngày nói lời yêu, nhưng mình cũng có thật nhiều kỷ niệm em nhỉ? Vui, buồn và nhiều nước mắt.
Những ngày đầu chia tay, anh như chết lặng, chìm trong men rượu - một thứ vô bổ mà mỗi lần uống xong là thấy chát đắng trong miệng. Người ta nói “uống xong, khóc một trận là quên được” ấy thế mà trong lúc say xỉn anh lại càng nhớ em nhiều hơn. Uống và lại khóc, khóc vì tình yêu đầu xót xa, ngắn ngủi. Anh đã uống cho đến khi chỉ nhìn thấy rượu là đã đủ buồn nôn, ấy thế mà hình ảnh về em không hề phai đi chút nào cả.
Không biết đến bao giờ anh mới có thể yêu thêm được người khác, nhưng anh tự tin rằng mình có thể sống tốt khi không có em..., vì em thật sự không đáng để anh phải buồn thêm nữa. em của ngày xưa khác ngày nay quá nhiều.em ngày xưa sẽ tồn tại trong anh mãi và sẽ còn theo anh trong những giấc mơ và những thứ mà ngày nay anh tạm gọi là “ký ức”. Tạm biệt em - tình yêu đầu của anh. Chúc em luôn vui vẻ và thành công trên con đường em đã chọn. Hy vọng mỗi lúc gặp nhau không làm em bối rối và thấy có lỗi với anh vì anh biết dù có cảm thấy có lỗi thì em vẫn sẽ không lựa chọn là ở lại bên anh và chúng ta sẽ không thể còn đi chung trên một con đường nữa
angle

Được sửa bởi Fleet611 ngày Wed Nov 02, 2011 1:43 pm; sửa lần 1.
Admin
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời cuối cho tình yêu đầu ..!   Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeTue Nov 01, 2011 9:25 pm

Razz thật là xúc động
https://songmacuatoi.forum-viet.com
duonghue142
Gà cấp 1
Gà cấp 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời cuối cho tình yêu đầu ..!   Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeWed Nov 02, 2011 11:33 am

"đừng nên hối tiếc vì một người đã bỏ rơi ban, người ta không yêu ban thì có chăng ban chỉ mất đi một kẻ không đáng được ban yêu, còn họ mất đi một người thật sự yêu thương họ mà thôi” Đúng vậy !!! Mình rất thích câu này . Sao phải hối tiếc vì một người đã dời bỏ ta .Tạm biệt anh - tình yêu đầu của em !
Cám ơn bạn bài viết hay lắm, một người chân thành như bạn mình tin sẽ tìm được hp đích thực . Đừng buồn nhiều vì 1 người ko đáng bạn ha !
Admin
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời cuối cho tình yêu đầu ..!   Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitimeThu Nov 03, 2011 12:46 am

Neutral
https://songmacuatoi.forum-viet.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời cuối cho tình yêu đầu ..!   Lời cuối cho tình yêu đầu ..! I_icon_minitime

Lời cuối cho tình yêu đầu ..!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» cấm cười.hic hic hic
» cuộc tình tay 3 đã hết
» clip hài đây thả sức cười
» Chuyện tình hoa hồng trắng
» một kẻ si tình